ผู้เขียน หัวข้อ: การเล่นเดิมพัน คาสิโน คนไม่เก่งสามารถเอาชนะคนเก่งๆได้ไหม?  (อ่าน 6447 ครั้ง)

TownFriend

• Administrator
  • Newbie
       การเล่นเดิมพัน คาสิโน จะมีทั้งคนที่ฝีมือการเล่นเก่งเข้าขั้นเซียน คนที่ฝีมือกลางๆ และคนที่เล่นไม่เก่ง หรือเพิ่งเริ่มหัดเล่น ซึ่งด้วยความหลากหลายของระดับฝีมือ ก็ย่อมแน่นอนว่าในการเล่น การแข่งขันในเกมเดิมพันใดๆ คนที่ฝีมือดีก็จะเป็นฝ่ายชนะไป เพราะฝีมือในการเล่นที่ดี ก็หมายถึงทักษะการลงเดิมพัน การเลือก การตัดสินใจในการลงเดิมพันที่ดี แต่ถ้าจะบอกว่าคนที่ฝีมือการเล่นเดิมพันเก่งๆ หรือเป็นเซียนเดิมพันนั้นจะชนะคนที่ไม่เก่ง คนที่ฝีมือด้อยกว่าทุกครั้งไป มันก็ไม่ใช่ครับ

คือถ้าเป็นอย่างนั้นก็คงจะไม่มีนักเดิมพันเก่งๆหน้าใหม่เกิดขึ้นบนโลกใบนี้อย่างแน่นอน อีกทั้งก็จะผิดหลักความเป็นธรรมชาติของเกมเดิมพัน ที่ว่าจะต้องอาศัยดวงในการเล่นด้วยน่ะครับ ฉะนั้นที่สิ่งที่ใช่ และถูกต้องเสมอในการเล่นเดิมพัน แม้จะเป็นการดวลกันระหว่าง เซียน กับผู้ที่ไร้ฝีมือ หรือ เพิ่งหัดเล่น คาสิโน ก็ตาม นั่นก็คือ ผู้ที่ด้อยกว่าสามารถเอาชนะคนเก่งๆได้ทุกเมื่อ หากว่าจับจุดในการลงเดิมพันได้ถูก และรู้จุดอ่อนในการลงเดิมพันของคนเก่ง ๆ เช่นเดียวกัน คนที่ไร้ฝีมือสามารถเอาชนะคนเก่งๆได้เสมอหากว่าโชคดวงในตอนเล่นนั้น ดีกว่า

แต่ทั้งนั้นทั้งนี้ ถ้าพูดถึงความน่าจะเป็น ก็ยังเป็นไปได้น้อยอยู่ดีที่คนไม่ค่อยมีฝีมือ หรือผู้ที่เพิ่งเริ่มหัดเล่นเดิมพันจะไปเอาชนะคนที่เขาเล่นเดิมพันมานานแล้ว และมีฝีมือที่เก่งระดับเซียน

กระนั้นในความเป็นไปได้ที่น้อย หรือโอกาสน้อยๆในการชนะเดิมพันของคนไม่เก่ง ของคนที่หัดเริ่มเล่นนี้และครับ จะนำมาสู่ความมุ่งมั่น ความตั้งใจในการพัฒนาฝีมือ จากที่ไม่ค่อยชนะ ก็จะเริ่มชนะคนเก่งๆได้มากขึ้น พอชนะมากขึ้น ฝีมือพัฒนาขึ้นเรื่อยๆตามไป ในที่สุด คนเก่งๆหน้าใหม่ในโลก คาสิโน ก็จะเกิดเพิ่มขึ้นมาอีกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2016, 09:56:57 PM โดย TownFriend »